ഫേസ്‌ബുക്കിന് ‘വല്യേട്ടന്‍’ അവാര്‍ഡ് കിട്ടി

ഫേസ്‌ബുക്ക് നിങ്ങളെ നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്

സാമൂഹ്യമാധ്യമ ഭീമന് ബല്‍ജിയത്തിലെ “Big Brother” അവാര്‍ഡ് ലഭിച്ചു. ജോര്‍ജ്ജ് ഓര്‍വെല്ലിന്റെ “1984” ലെ സര്‍ക്കാര്‍ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെ പേരിലാണ് ഈ അവാര്‍ഡ്. ഓരോ വര്‍ഷത്തേയും ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ സ്വകാര്യതാധ്വംസനം നടത്തിയവര്‍ക്കായി ആണ് അവാര്‍ഡ് കൊടുക്കുന്നത് എന്ന് Flemish League for Human rights പറയുന്നു. അവരാണ് അവാര്‍ഡ് കൊടുക്കുന്നത്. digital advocacy group ആയ EDRi ആണ് ഫേസ്‌ബുക്കിനെ ഈ അവാര്‍ഡിനായി നാമനിര്‍ദ്ദേശം ചെയ്തത്. സാമൂഹ്യമാധ്യമ ഭീമന്‍ ഇതുവരെ അതിനെക്കുറിച്ച് പ്രതികരണമൊന്നും നടത്തിയില്ല.

— സ്രോതസ്സ് cnet.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s