ലോസാഞ്ജലസ് കൊളംബസ് ദിനത്തെ ആദിവാസി ദിനമായി മാറ്റി ആചരിക്കാന്‍ പോകുന്നു

നഗരത്തിലെ കലണ്ടറില്‍ കൊളംബസ് ദിനത്തെ ഇല്ലാതാക്കാനും അതിന് പകരം ആ ദിവസത്തെ Indigenous Peoples Day ആയി ആചരിക്കാനും Los Angeles City Council കഴിഞ്ഞ ദിവസം വോട്ട് ചെയ്തു. അമേരിക്കന്‍ വന്‍കരയില്‍ കോളനി സ്ഥാപിച്ച യൂറോപ്യന്‍ ശക്തികള്‍ നടത്തിയ വംശഹത്യയുടെ കുറ്റബോധം ആയാണ് ഈ നടപടി. ഒക്റ്റോബറിലെ രണ്ടാമത്തെ തിങ്കളാഴ്ചയാണ് “indigenous, aboriginal, native people” ജനങ്ങളെ commemorate തീരുമാനം 14-1 എന്ന വോട്ടോടെ പാസാക്കി. Arawak ആദാവാസി ജനത്തെ കൂട്ടക്കൊല ചെയ്യുകയും അടിമകളാക്കുകയും ചെയ്തത്, അമേരിക്കന്‍ വന്‍കരയെ യൂറോപ്യന്‍ ശക്തികള്‍ക്ക് കോളനികള്‍ സ്ഥാപിക്കാനായി തുറന്നുകൊടുത്ത കൊളംബസിനെതിരെ ദീര്‍ഘകാലമായി വിമര്‍ശനങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org 2017-09-07


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s