കേസ് ഒത്തുതീര്‍പ്പാക്കാന്‍ നോവോ നോര്‍ഡിക്ക് $5.8 കോടി ഡോളര്‍ പിഴയടക്കേണം

പ്രമേഹത്തിനുള്ള Victoza മരുന്നിന്റെ കാര്യത്തില്‍ FDA നിര്‍ബന്ധിക്കുന്ന Risk Evaluation and Mitigation Strategy (REMS) പാലിക്കാത്തതിനാല്‍ $5.865 കോടി ഡോളര്‍ പിഴ Novo Nordisk അടക്കേണം. Novo Nordisk U.S. Holdings Inc ന്റെ ഒരു ശാഖയാണ് Novo Nordisk. അത് ഡന്‍മാര്‍ക്കിലെ Novo Nordisk A/S ന്റെ ശാഖയാണ്. 2010 ല്‍ Victoza ന് അംഗീകാരം കൊടുത്തപ്പോള്‍ ഈ മരുന്നിന്റെ അപൂര്‍വ്വമായ ഒരു പാര്‍ശ്വഫലമായ Medullary Thyroid Carcinoma (MTC) എന്ന ക്യാന്‍സറിന് പ്രതിവിധി കണ്ടെത്തണമെന്ന് Food and Drug Administration (FDA) ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. 2011 ലെ ഒരു സര്‍വ്വേ പ്രകാരം പകുതി ഡോക്റ്റര്‍മാര്‍ക്കും MTC യുടെ അപകട സാദ്ധ്യതയെക്കുറിച്ച് അറിയുകപോലുമുണ്ടായിരുന്നില്ല.

— സ്രോതസ്സ് corporatecrimereporter.com 2017-09-08


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s