ഇന്‍ഡ്യയില്‍ മൊത്തം കീടങ്ങളുടെ ആക്രമണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു

ഒഡീസയിലെ Bargarh ജില്ലയില്‍ കീടങ്ങളുടെ ആക്രമണം കാരണം ഒരു കൂട്ടം കൃഷിക്കാര്‍ ആത്മഹത്യ ചെയ്തു. നെല്‍ കൃഷി ചെയ്യുന്ന 2 ലക്ഷം ഹെക്റ്റര്‍ സ്ഥലത്താണ് കീട ആക്രമണമുണ്ടായത് എന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ അവസാനം സമ്മതിച്ചു. 9 ജില്ലകളെയാണത് ബാധിച്ചത്. പച്ച നിറത്തിലെ ചെടിയെ തുരുമ്പ് നിറമാക്കുന്ന Brown Plant Hopper കീടത്തെ നശിപ്പിക്കുന്നതില്‍ കീടനാശിനികള്‍ പരാജയപ്പെട്ടു. കീടങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ പരക്കാതിരിക്കാനായി കൃഷിക്കാര്‍ വിള കത്തിച്ചുകളഞ്ഞു. എന്നിട്ടും അത് ഫലപ്രദമായിരുന്നില്ല.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in 2017-11-08


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )