ഏഷ്യയിലെ കടല്‍ കുതിരകളെ മല്‍സ്യബന്ധനം തുടച്ചുനീക്കുന്നു

Fisheries Research ജേണലില്‍ അടുത്ത കാലത്ത് വന്ന ക്യാനഡയിലേയും ബ്രിട്ടണിലേയും സംരക്ഷണ സംഘമായ Project Seahorse നടത്തിയ ഒരു പഠനം അനുസരിച്ച് തെക്കെ വിയറ്റ്നാമിനടുത്തുള്ള Phu Quoc ദ്വീപിന് സമീപത്തെ കടലില്‍ നിന്നും പ്രതിവര്‍ഷം 1.27 ലക്ഷം മുതല്‍ 2.69 ലക്ഷം വരെ കടല്‍ കുതിരകളെ പിടിക്കുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. Project Seahorse ല്‍ നിന്നും വന്ന മറ്റൊരു റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാരം വിയറ്റാമില്‍ നിന്ന് പ്രതിവര്‍ഷം 1.67 കോടി കടല്‍ കുതിരകളെയാണ് പിടിക്കുന്നത്. ജീവനുള്ള കടല്‍ കുതിരകളെ പിടിച്ച്, ഉണക്കി, അന്തര്‍ദേശീയമായി കടത്തുന്നു, പ്രധാനമായും ചൈനയിലേക്ക്. കൂടുതലും നിയമവിരുദ്ധമായാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്. അത് റിപ്പോര്‍ട്ടും ചെയ്യപ്പെടാറില്ല. ലോകം മൊത്തം 2 കോടി കടല്‍ കുതിരകളെ കച്ചവടം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ശരിക്കുള്ള കണക്ക് വളരെ അധികമാകാം. 15 കോടി വരെ ആകാം എന്ന് Save Our Seahorses പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് news.mongabay.com 2017-12-05


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s