അമേരിക്കയിലെ ആദ്യത്തെ വാണിജ്യപരമായ തിരമാല ഊര്‍ജ്ജ നിലയം മെയ്നില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു തുടങ്ങി

Department of Energy ഉം Ocean Renewable Power Company ഉം ചേര്‍ന്ന് അമേരിക്കയിലെ ആദ്യത്തെ വാണിജ്യപരമായ ഗ്രിഡ്ഡില്‍ ബന്ധിപ്പിച്ച തിരമാല ഊര്‍ജ്ജ നിലയം TidGen Cobscook Bay പ്രൊജക്റ്റ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നു. Energy.gov റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നതനുസരിച്ച് 100 പ്രാദേശിക തൊഴില്‍ ഈ പദ്ധതി കൊണ്ടുവന്നു. ആദ്യ ഘട്ടത്തില്‍ 75-100 വീടുകള്‍ക്ക് വൈദ്യുതി ഈ പദ്ധതി നല്‍കും. 1,000 വീടുകള്‍ക്ക് വൈദ്യുതി നല്‍കുന്ന രീതിയില്‍ പദ്ധതി വികസിപ്പിക്കാന്‍ അവര്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ട്. Wind and Water Power Program ന്റെ ഭാഗമായി സര്‍ക്കാരിന്റെ $1 കോടി ഡോളര്‍ ധനസഹായം ഈ പദ്ധതിക്ക് കിട്ടിയിട്ടുണ്ട്.

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )