ഒരു നിമിഷം നില്‍ക്കൂ, നിങ്ങളുടെ ഡോക്റ്റര്‍ നിങ്ങള്‍ പറയുന്നത് കേള്‍ക്കുന്നുണ്ടോ?

രോഗികള്‍ക്ക് ശരാശരി 11 സെക്കന്റുകളേ തങ്ങളുടെ രോഗം ഡോക്റ്ററോട് വിശദീകരിക്കാന്‍ സമയം കിട്ടുന്നുള്ളു. അതിനകം ഡോക്റ്റര്‍ അവരെ തടസപ്പെടുത്തും. മൂന്നിലൊന്ന് ഡോക്റ്റര്‍മാരേ രോഗികള്‍ക്ക് അവരുടെ പ്രശ്നം വിശദീകരിക്കാനുള്ള അവസരം കൊടുക്കാറുള്ളു. ആ സമയത്തിന്റെ മൂന്നിലൊന്ന് ഭാഗത്താണ് രോഗി തങ്ങളുടെ അജണ്ട ആദ്യം അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ തങ്ങളുടെ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് പറയാന്‍ അവസരം കിട്ടിയ രോഗികളില്‍ പോലും സംസാരിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയത് ശേഷം ശരാശരി 11 സെക്കന്റുകള്‍ കഴിഞ്ഞ് ഡോക്റ്റര്‍ അവരെ 10 ല്‍ 7 പ്രാവശ്യവും ഇടക്ക് കയറി ഇടപെടും. ഇടക്ക് കയറി ഇടപെടല്‍ നടത്തപ്പെടാത്ത രോഗികള്‍ 6 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് തങ്ങളുടെ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ചവരാണ്. പ്രാഥമികാരോഗ്യ ഡോക്റ്റര്‍മാര്‍ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സമയം രോഗികള്‍ക്ക് സംസാരിക്കാന്‍ കൊടുക്കുന്നവരും കുറവ് ഇടക്ക് കയറി സംസാരിക്കുന്നവരുമാണ്. സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകള്‍ ആമുഖ സംഭാഷണങ്ങളെ മിക്കപ്പോഴും അവഗണിക്കുന്നു, കാരണം രോഗിയെ എന്തുകൊണ്ട് ശുപാര്‍ശചെയ്യപ്പെട്ടു എന്ന് അവര്‍ക്കറിയാം.

— സ്രോതസ്സ് springer.com July 19, 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s