ഹൈദരാബാദില്‍ കുട്ടികളുടെ മൂത്രത്തില്‍ കീടനാശി അംശം കണ്ടെത്തി

ഹൈദരാബാദിലെ കുട്ടികള്‍ കീടനാശിനികളുമായി സമ്പര്‍ക്കത്തിലാണ്. 11-15-വയസ് പ്രായമായ കൂട്ടികളുടെ കൂട്ടത്തില്‍ ആണ്‍കുട്ടികളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ അളവ് കീടനാശിനി പെണ്‍കുട്ടികളിലാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. മനുഷ്യശരീരത്തിലെ കീടനാശിനി അംശത്തിന്റെ സാന്നിദ്ധ്യത്തെക്കുറിച്ച് ആദ്യമായാണ് ഇത്തരത്തില്‍ ഒരു പഠനം നടക്കുന്നത്. National Institute of Nutrition (NIN) നടത്തിയ ഈ പഠനത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് Ecotoxicology and environmental safety ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തി. തെലുങ്കാനയും ആന്ധ്രയും ആണ് ഇന്‍ഡ്യയിലെ കീടനാശിനികളുടെ 24ശതമാനവും ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഈ രണ്ട് സംസ്ഥാനങ്ങളിലേയും ആഹാര സാധനങ്ങളില്‍ കൂടിയ തോതില്‍ കീടനാശിനി അംശം കാണപ്പെടുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in, sciencedirect.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s