ഭീകരതക്കെതിരായ അമേരിക്കയുടെ യുദ്ധം വിജയിച്ചു … അത് കൂടുതല്‍ ഭീകരവാദികളെ സൃഷ്ടിച്ചതില്‍

2001 സെപ്റ്റംബല്‍ 11 ന് ശേഷം, അണേരിക്കയ “ഭീകരതക്കെതിരായ ആഗോള യുദ്ധം” പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ശേഷം അമേരിക്കന്‍ മണ്ണില്‍ അതുപോലൊരു ഭീകരാക്രമണം ഉണ്ടായിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും United States Institute of Peace ന്റെ പുതിയ പഠനം അനുസരിച്ച് ലോകം മൊത്തം ഭീകരാക്രമണത്തില്‍ 5 മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധനവുണ്ടായിട്ടുണ്ട്. അമേരിക്കയും സഖ്യരാജ്യങ്ങളും നടപ്പിലാക്കിയ 9/11 ശേഷ നയങ്ങള്‍ കാരണമാണിത്.

“ഭീകരതക്കെതിരായ ആഗോള യുദ്ധം” എന്ന് വിളിക്കുന്ന പരിപാടി കൂടുതല്‍ ഭീകരവാദികളെ സൃഷ്ടിച്ചു എന്ന കാര്യം വാര്‍ത്തകളില്‍ വന്നില്ല. CIA പോലും ഇക്കാര്യം സമ്മതിച്ച് തരുന്നു.

പേടിപ്പെടുത്തുന്ന വിധിനിര്‍ണ്ണായകമായ ദിവസത്തിന് ശേഷം 17 വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടും, സിറിയ, ഇറാഖ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍, ലിബിയ, സോമാലിയ, പാകിസ്ഥാന്‍, എത്യോപ്യ, ചാഡ്, യെമന്‍ തുടങ്ങി ധാരാളം രാജ്യങ്ങളിലെ ജനങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധിതമായി അതിര്‍ത്തിയില്ലാത്ത, പരിധിയില്ലാത്ത യുദ്ധത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ സഹിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. അങ്ങനെ അക്രമത്തിന്റെ പരിഹാരം അക്രമമാണെന്ന ആശയത്തിന്റെ വ്യര്‍ത്ഥത വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു രേഖയും കൂടി ഇപ്പോള്‍ എത്തിയിരിക്കുന്നു.

Beyond the Homeland: Protecting America from Extremism in Fragile States. https://www.usip.org/node/112481

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Sep 17, 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s