അസാഞ്ജിനും വിക്കിലീക്സിനും എതിരെ ആരോപണങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതിന് ഗാര്‍ഡിയന്‍ നേതൃത്വം കൊടുക്കുന്നു

ജൂലിയന്‍ അസാഞ്ജിനെതിരെ കേസ് വേണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്ന പ്രധാന മാധ്യമമായി ഗാര്‍ഡിയന്‍ മാറി. അമേരിക്കയിലെ രാഷ്ട്രീയ lobbyist ആയ Paul Manafort നെ വിക്കിലീക്സ് പ്രസാധകന്‍ കണ്ടു എന്ന അടിസ്ഥാനരഹിതമായ, ക്ഷോഭജനകുമായ ആരോപണം അവര്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നു. ഗാര്‍ഡിയനില്‍ വന്ന ലേഖനത്തിന്റെ ലേഖകരിലൊരാള്‍ Luke Harding ആണ്. അസാഞ്ജിനും വിക്കിലീക്സിനും കിട്ടുന്ന പിന്‍തുണ ഇല്ലാതാക്കാനും വേണ്ടി ധാരാളം പ്രചരണങ്ങളാണ് അയാള്‍ നടത്തുന്നത്. ചാരപ്രവര്‍ത്തിയുടേയോ ഗൂഢാലോചനയുടേയോ പേരില്‍ അസാഞ്ജിനെ ശിക്ഷിക്കാനായി അമേരിക്കന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തുന്ന ശ്രമങ്ങളെ ഇവര്‍ ന്യായീകരിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 28 Nov 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s