ലിനക്സ് സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ സ്ഥാപകന്‍ പറയുന്നു സാമൂഹ്യ മാധ്യമങ്ങള്‍ ഒരു ‘രോഗമാണ്, ചവറാണ്’

Linux Journal ലില്‍ വന്ന ഒരു അഭിമുഖത്തില്‍ Torvalds നോട് ചോദിച്ച ഒരു ചോദ്യമാണ് സാങ്കേതികവിദ്യാ ലോകത്ത് എന്ത് മാറ്റമാണ് കാണാനാഗ്രഹിക്കുന്നത് എന്നത്. അതിന് അദ്ദേഹം ഇങ്ങനെ മറുപടി പറഞ്ഞു, “ഞാന്‍ തീര്‍ച്ചയായും ആധുനിക ‘സാമൂഹ്യ മാധ്യമങ്ങള്‍’ — ട്വിറ്റര്‍, ഫേസ്‌ബുക്ക്, ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം നെ കഠിനമായി വെറുക്കുന്നു. അവ രോഗമാണ്. അത് ചീത്ത സ്വഭാവങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു.” ഇന്ന് പരിഹരിക്കേണ്ട ഒരു പ്രശ്നം എന്നതിനോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. “‘ലൈക്കിങ്’, ‘ഷെയറിങ്ങ്’ മാതൃക മൊത്തം ചവറാണ്. ഗുണമേന്മ മെച്ചപ്പെടുത്താനുള്ള ഒരു ശ്രമവും ഉണ്ടാകുന്നില്ല. lowest common denominator targets, click-bait, വൈകാരിക പ്രതികരണം നിര്‍മ്മിക്കുക എന്നിവ ധാര്‍മ്മിക അക്രമമാണ്.”

സാമൂഹ്യ മാധ്യമങ്ങളെക്കുറിച്ച് കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വര്‍ഷങ്ങളായി ആളുകളുടെ അഭിപ്രായം താഴുന്നതായാണ് സര്‍വ്വേകള്‍ കാണിക്കുന്നത്. ഫേസ്‌ബുക്ക്, ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം, ട്വിറ്റര്‍ തുടങ്ങിയവയുടെ ഉപയോഗങ്ങളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ശല്യം ചെയ്യല്‍, മോശം പെരുമാറ്റം, ഭീകരവാദം തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങളാല്‍ ആണ് ഇങ്ങനെയൊരു മാറ്റത്തിന്റെ ഒരു കാരണം.

— സ്രോതസ്സ് cnet.com | Apr 4, 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s