ആഗോള സൈനിക ചിലവ് ഏറ്റവും കൂടിയ നിലയില്‍ $1.8 ലക്ഷം കോടി ഡോളര്‍ ആയി

2018 ല്‍ ആഗോള സൈനിക ചിലവ് പുതിയ ശീതയുദ്ധ ഉന്നതിയായ $1.8 ലക്ഷം കോടി ഡോളര്‍ ആയി എന്ന് Stockholm International Peace Research Institute (SIPRI) പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. 2017 ലെ മൊത്തം സൈനിക ചിലവിനേക്കാള്‍ 2.6% അധികമാണിത്. അമേരിക്കന്‍ സാമ്രാജ്യം അവരുടെ സഖ്യ രാജ്യങ്ങളെക്കാളും ശത്രു രാജ്യങ്ങളെക്കാളും കൂടുതല്‍ സൈനിക ചിലവ് നടത്തുന്നു. അമേരിക്കക്ക് താഴെയുള്ള 8 രാജ്യങ്ങള്‍ മൊത്തം സൈനികാവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് ചിലവാക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ തുക അമേരിക്ക ചിലവാക്കുന്നുണ്ട്. ലോകത്തെ മൊത്തം സൈനിക ചിലവിന്റെ 36% അമേരിക്കയുടേതാണ്.


Los 15 países con el mayor gasto militar en 2018 (miles de millones de dólares de 2018)

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 30 Apr 2019

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )