ഇരട്ടി ബോട്ടുകളുണ്ട്, പക്ഷേ മീന്‍പിടിക്കുക കൂടുതല്‍ വിഷമകരമായി

ഗവേഷകര്‍ പുതിയ കണക്കുമായി എത്തിയിരിക്കുന്നു: 1950 ല്‍ 17 ലക്ഷം ബോട്ടുകളായിരുന്നു ലോകത്ത് മീന്‍പിടിച്ചുകൊണ്ടരുന്നത്. 2015 ല്‍ അതിന്റെ എണ്ണം ഇരട്ടിയിലധികമായ 37 ലക്ഷം ബോട്ടുകളായി ഉയര്‍ന്നു. 1950 ല്‍ മോട്ടോര്‍ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ബോട്ടുകള്‍ 20% ആയിരുന്നു. 2015 ല്‍ അതിന്റെ എണ്ണം 68% ആയി. മീന്‍പിടുത്ത സൈന്യത്തിന്റെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചുവെങ്കിലും അതേ അദ്ധ്വാനമനുസരിച്ച് കുറവ് കടല്‍ ആഹാരമേ കിട്ടുന്നുള്ളു. Proceedings of the National Academy of Sciences ല്‍ ഈ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് news.mongabay.com | 6 Jun 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s