പൂക്കള്‍ പങ്കുവെക്കുന്നത് വഴി തേനീച്ചകള്‍ വന്യമായ തേനീച്ചകള്‍ക്ക് രോഗങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നു

വളര്‍ത്തുന്ന തേനീച്ചകളിലെ വൈറസുകള്‍ പൂക്കള്‍ പങ്കുവെക്കുന്നത് വഴി വന്യമായ bumblebee ല്‍ പടരുന്നു എന്ന് പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തി. വംശനാശ ഭീഷണി നേരിടുന്ന rusty patched bumblebee പോലുള്ള ദുര്‍ബലരായ തദ്ദേശീയ പരാഗണ സ്പീഷീസുകളുടെ സാന്നിദ്ധ്യമുള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് വാണിജ്യപരമായ apiaries നെ മാറ്റിനിര്‍ത്തണമെന്ന് ഈ ഗവേഷണം നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു. ഭൂമിനാശം, ചില കീടനാശിനികള്‍, രോഗങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവയാണ് തേനീച്ചകളുടെ (Apis mellifera) ധാരാളം ഭീഷണികളില്‍ ചിലത്. rusty patched bumblebee പോലുള്ള 13 തേനീച്ച സ്പീഷീസുകളെ അടുത്ത കാലത്ത് Endangered Species Act ല്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. അവയുടെ എണ്ണം 90% കുറഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്. എന്നാല്‍ ഇവ cranberries, plums, ആപ്പിള്‍ തുടങ്ങിയ ധാരാളം കാര്‍ഷിക ചെടികളുടെ ഏറ്റവും നല്ല പരാഗണക്കാരായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് uvm.edu | Jun 26, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )