മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ട ശമ്പളത്തിനായി കെന്‍ടക്കി കല്‍ക്കരി ഖനി തൊഴിലാളികള്‍ സമരം നടത്തുന്നു

Kentuckyയിലെ Cumberland ല്‍ കല്‍ക്കരി ഖനി തൊഴിലാളികള്‍ 23 ആം ദിവസവും തീവണ്ടി തടഞ്ഞുകൊണ്ട് സമരം നടത്തി. അവരുടെ മുമ്പത്തെ കമ്പനി കൊടുക്കാനുള്ള ശമ്പളം മുഴുവന്‍ കൊടുത്തു തീര്‍ക്കുന്നത് വരെ സമരം ചെയ്യുമെന്ന് തൊഴിലാളികള്‍ പറഞ്ഞു. ഒരു ഷിഫ്റ്റിന്റെ നടുവില്‍ വെച്ച് ജൂലൈ 1 ന് ഖനി തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് പെട്ടെന്നാണ് തൊഴില് നഷ്ടപ്പെട്ടത്. അന്ന് അവരുടെ കമ്പനി Blackjewel പാപ്പരാകല്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. രണ്ടാഴ്ചത്തെ വണ്ടിച്ചെക്ക് 1,700 തൊഴിലാളികള്‍ക്കും Harlan Countyയിലെ 350 പേര്‍ക്കും കൊടുത്തു. മുമ്പത്തെ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് കമ്പനി മൊത്തത്തില്‍ കൊടുക്കാനുളളത് $50 ലക്ഷം ഡോളറാണ്. അതായത് ഓരോ വ്യക്തിക്കും $3,000 ഡോളര്‍ വീതം. ഖനിത്തൊഴിലാളികളോട് ചെയ്ത അന്യായത്തെ ആഴത്തിലാക്കിക്കൊണ്ട് കമ്പനി ജൂലൈ 29 ന് $10 ലക്ഷം ഡോളര്‍ വില വരുന്ന കല്‍ക്കരി അവരുടെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് തീവണ്ടി വഴി അയക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു. ധാരാളം ഖനിതൊഴിലാളികളും അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളും “No Pay, We Stay” എന്ന മുദ്രാവാക്യവുമായി തീവണ്ടി തടഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Aug 21, 2019

ഖനിതൊഴിലാളികളോടുള്ള സ്നേഹത്തിന്റെ യാഥാര്‍ത്ഥ്യം ഇത്രയേയുള്ളു

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )