ഗ്രറ്റ തുന്‍ബര്‍ഗ് അമേരിക്കന്‍ നിയമനിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്ക് മുമ്പില്‍ തന്റെ പ്രമാണസാക്ഷ്യം കൊടുത്തു

മുന്‍കൂട്ടി തയ്യാറാക്കിയ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ പറയുന്നതിന് പകരം 16- വയസായ സ്വീഡനില്‍ നിന്നുള്ള കാലാവസ്ഥാ പ്രവര്‍ത്തകയായ Greta Thunberg ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ ആഗോളതപനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ട് ആണ് U.S. House ലെ വാദത്തില്‍ പ്രമാണസാക്ഷ്യമായി കൊടുത്തത്. വിദഗ്ദ്ധരുടെ മുന്നറീപ്പുകള്‍ ശ്രദ്ധിക്കാനും അടിയന്തിരമായ ശ്രമങ്ങള്‍ തുടങ്ങാനും അവര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. “ഞാന്‍ ഈ റിപ്പോര്‍ട്ടാണ് പ്രമാണസാക്ഷ്യമായി നല്‍കുന്നത്. കാരണം നിങ്ങള്‍ എന്നേ കേള്‍ക്കണമെന്ന് ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. നിങ്ങള്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പറയുന്നത് കേള്‍ക്കണമെന്ന് ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നിങ്ങളെല്ലാവരും ശാസ്ത്രത്തിന് പിന്നില്‍ അണിനിരക്കണമെന്നും ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതിന് ശേഷം നിങ്ങള്‍ ശരിയായ പ്രവര്‍ത്തികള്‍ ചെയ്യണം” എന്ന് Fridays for Future ന്റെ സ്ഥാപക പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Sep 18, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )