ഇന്‍ഡ്യയും Regional Comprehensive Economic Partnership ഉം

2012 മുതല്‍ക്ക് ചര്‍ച്ച ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ASEAN നും അവരുടെ ആറ് FTA പങ്കാളി രാജ്യങ്ങളും (India, Australia, China, Japan, South Korea, New Zealand) തമ്മിലുള്ള മഹാ-പ്രാദേശിക വാണിജ്യ കരാറായ Regional Comprehensive Economic Partnership (RCEP). അത് സാധനങ്ങളുടെ വാണിജ്യം, സേവനങ്ങളുടെ വാണിജ്യം, നിക്ഷേപം, ബൌദ്ധിക കുത്തകാവകാശം, മല്‍സര നയം, തര്‍ക്ക പരിഹാരം, സാമ്പത്തിക-സാങ്കേതിക സഹകരണം തുടങ്ങിയ വിവിധങ്ങളായ പ്രശ്നങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. ഈ പ്രബന്ധം RCEP ചര്‍ച്ചകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിശകലനമാണ്. കൃഷി, ഉത്പാദനം, ബൌദ്ധിക കുത്തകാവകാശം, നിക്ഷേപ സംരക്ഷ​ണം തുടങ്ങിയവയിലെ ഇന്‍ഡ്യയുടെ പ്രധാന താല്‍പ്പര്യങ്ങളും നയ സമീപനങ്ങളും ഇതില്‍ പരിശോധിക്കുന്നു: https://www.madhyam.org.in/wp-content/uploads/2019/10/BP29.pdf

— സ്രോതസ്സ് madhyam.org.in | Oct 11, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )