ഗ്രറ്റക്കെതിരെ നാണംകെട്ട പ്രവര്‍ത്തനം

കാലിഫോര്‍ണയില്‍ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ ഗ്രറ്റ, തലസ്ഥാനമായ Edmonton ലെ Alberta Legislature ന് പുറത്ത് കാലാവസ്ഥാ സമരത്തിന് നേതൃത്വം കൊടുത്തു. അതിന് അടുത്തുള്ള ഒരു ചിത്രം വരക്കാവുന്ന ഒരു ഭിത്തിയില്‍ ഒരു പ്രാദേശിക കലാകാരന്‍ ഗ്രറ്റയുടെ ഒരു ചിത്രവും വരച്ചിരുന്നു. വിചാരിച്ചത് പോയെ ആ ചിത്രം വളരെ പെട്ടന്ന് തന്നെ എണ്ണക്ക് അനുകൂലമായ സന്ദേശം എഴുതി വിരുപമാക്കുകയാണുണ്ടായത്. ആ നശിപ്പിക്കലില്‍ ഇങ്ങനെ എഴുതിയിരിക്കുന്നു, “ഇത് ആല്‍ബര്‍ട്ടയാണ്. ഇത് എണ്ണ രാജ്യമാണ്. എന്റെ അച്ഛന്‍ എണ്ണ വ്യവസായത്തിലാണ് ജോലി ചെയ്യുന്നത്. ഒരു വിദേശി ഇവിടെ വന്ന് ഞങ്ങളെന്ത് ചെയ്യണമെന്ന് എങ്ങനെ ബിസിനസ് നടത്തണമെന്ന് ഞങ്ങളെ പഠിപ്പിക്കേണ്ട. തുന്‍ബര്‍ഗ് ഒരു കുട്ടിയാണ്. അവളെക്കൊണ്ട് പറയിപ്പിക്കുയാണ് ചെയ്യുന്നത്.”

ഈ യുദ്ധം നയിക്കുന്നത് ആല്‍ബര്‍ട്ടയിലെ Premier Jason Kinney ആണ്. അയാള്‍ $3 കോടി ഡോളറാണ് ഇതിന് വേണ്ടി ഒരു “war room” തുറക്കുന്നതിന് കൊടുത്തത്. സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകരെ പിന്‍തുണക്കുകയും സംസ്ഥാനത്തെ എണ്ണ വാതക വ്യവസായത്തെക്കുറിച്ച് കള്ളം പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന “വിദേശ താല്‍പ്പര്യങ്ങളെ” ഇല്ലാതാക്കാനായി ഈ “war room” പ്രവര്‍ത്തിക്കും.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Oct 31, 2019

എണ്ണയുടെ ഉപയോഗം കഴിയുന്നത്ര കുറക്കുക. പരിസ്ഥിതി വാദികളെങ്കിലും പ്രകൃതിയെകാണാനായുള്ള ട്രിപ്പുകളും മറ്റും ഒഴുവാക്കുക. പൊതുഗതാഗതം ഉപയോഗിക്കുക.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )