ഇന്‍ഡ്യയില്‍ കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തില്‍ 7 ലക്ഷത്തിനടുത്ത് മരങ്ങള്‍ മുറിച്ചു

പരിസ്ഥിതി മന്ത്രാലയം, Forest and Climate Change (MoEF&CC) മന്ത്രാലയം, അവയുടെ 10 പ്രാദേശിക ഓഫീസുകള്‍ എന്നിവ 2016-17 മുതല്‍ 2018-19 വരെ വിവിധ പദ്ധതികള്‍ക്കായി 6,944,608 മരങ്ങള്‍ മുറിക്കാന്‍ അനുമതി കൊടുത്തു. രാജ്യ സഭയില്‍ നവംബര്‍ 25, 2019 ന് വന്ന ഒരു ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി കൊടുത്തതാണ് ആ വിവരം. Forest (Conservation) Act, 1980 ലെ വനസംരക്ഷണ നിയമം അനുസരിച്ചാണ് നഷ്ടം നികത്താനുള്ള വനവല്‍ക്കരണ പരിപാടി നടത്തുന്നത്. ഖനനം പോലുള്ള വനേതര ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായി വനഭൂമി വഴിമാറ്റി ഉപയോഗിച്ചാല്‍ നഷ്ടപരിഹാരമായ വനവല്‍ക്കരണം റവന്യൂ ഭൂമിയില്‍ ഇരട്ടി സ്ഥലത്ത് നടപ്പാക്കണം എന്ന് ആ നിയമം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ആദിവാസികള്‍ക്ക് അവകാശമുള്ള ഭൂമിയാണ് ഈ വനവല്‍ക്കരണത്തിന് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ആദിവാസി അവകാശ സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഈ പ്രശ്നത്തെ ഗൌരവകരമായി കാണുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | 26 Nov 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

നേരിടം mail group ല്‍ അംഗമാകാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു:ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )