ഗുജറാത്തിലെ കര്‍ഷകര്‍ പ്രതിഷേധമായി പെപ്സികോയുടെ വിത്തുകള്‍ വിതച്ചു

ബഹുരാഷ്ട്ര കുത്തക കമ്പനിയായി പെപ്സികോ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ഉരുളക്കിഴങ്ങ് വിത്തുകള്‍ ഗുജറാത്തിലെ കര്‍ഷകര്‍ ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനിയോടുള്ള പ്രതിഷേധമായി വിതച്ചു. പത്ത് ജില്ലകളില്‍ നിന്നുള്ള കര്‍ഷകരെ യോജിപ്പിച്ച് BKS ആണ് അത് ചെയ്തത്. മറ്റ് കര്‍ഷക സംഘടനകളായ Gujarat Khedut Samaj ഉം Gujarat Khedut Kisan Sabha ഉം ഇതിനെ പിന്‍തുണച്ചു. ഇന്‍ഡ്യയുടെ സസ്യ വൈവിദ്ധ്യ നിയന്ത്രണ സംഘമായ Protection of Plant Varieties and Farmers’ Rights Authority (PPV&FRA) യില്‍ PepsiCo രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത വിത്താണ് FC-5. സസ്യ വൈവിദ്ധ്യത്തെ നിയന്ത്രിക്കാനും കര്‍ഷകരുടേയും സസ്യ breeders ന്റേയും അവകാശം സംരക്ഷിക്കാനും വിവിധ തരം സസ്യങ്ങള്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാനുമായി 2001 ല്‍ രൂപീകൃതമായ സംഘമാണ് PPV&FRA.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | 28 Nov 2019

ഇതൊരു നല്ല നീക്കമായി തോന്നുന്നില്ല. സൂക്ഷിക്കുക. അല്ലെങ്കില്‍ അത് ഭാവിയില്‍ തിരിഞ്ഞ് കൊത്തും.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )