ആസ്ട്രേലിയന്‍ ഉപദേശി സഹായത്തെ ജൂലിയന്‍ അസാഞ്ജ് തടഞ്ഞു

തന്നെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ലണ്ടനിലെ ആസ്ട്രേലിയന്‍ ഹൈക്കമ്മീഷന് കൈമാറരുതെന്ന് ജൂലിയാന്‍ അസാഞ്ജ് ബ്രിട്ടീഷ് അധികാരികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ജൂണ്‍ 14 ന് ഉത്തരവ് വന്നതിന് ശേഷം കൌണ്‍സില്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വിക്കിലീക്സ് സ്ഥാപനോട് നാല് പ്രാവശ്യം രേഖാമൂലം ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാല്‍ മറുപടിയൊന്നും കിട്ടിയില്ല. ബ്രിട്ടനില്‍ ജയിലില്‍ കഴിയുന്ന 48 വയസുള്ള അസാഞ്ജ് തന്നെ അമേരിക്കയിലേക്ക് നാടുകടത്തിനുന്നതിനെതിരായ യുദ്ധം നടത്തുകയാണ്. ഈ ആഴ്ച ആദ്യം ലണ്ടനിലെ കോടതിയില്‍ എത്തിച്ചപ്പോള്‍ അദ്ദേഹത്തെ അശ്രദ്ധനം സ്ഥലകാലബോധമില്ലാത്ത പോലെയും ആയി ആണ് കാണപ്പെട്ടത്. 7 വര്‍ഷമായി രാഷ്‌ട്രീയാഭയത്തിനായി ഇക്വഡോര്‍ എംബസിയില്‍ കാത്തിരുന്ന അദ്ദേഹത്തെ ഏപ്രില്‍ 11 ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത് ലണ്ടനിലെ Belmarsh ജയിലില്‍ പാര്‍പ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശ പ്രകാരം ആസ്ട്രേലിയയന്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശാരീരിക മാനസിക ആരോഗ്യത്തെ നിരീക്ഷിക്കാന്‍ ഇനി ആകില്ല.

— സ്രോതസ്സ് theage.com.au | Octo 24, 2019

ജ്ഞാനോദയ രാജ്യമേ, അല്‍പ്പം മാന്യത കാണിക്കുക.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )