ഭവനവായ്പ കേസിന്റെ ഒത്തുതീര്‍പ്പായി JPMorgan Chase $1300 കോടി ഡോളര്‍ അടച്ചു

നീതി വകുപ്പുമായി $1300 കോടി ഡോളര്‍ അടക്കാം എന്ന ഒരു കരാറിലെക്ക് JPMorgan Chase എത്തിച്ചേര്‍ന്നു. ഭവനവായ്പയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലെ കള്ള securities വിറ്റതുമായ ബന്ധപ്പെട്ട അവകാശവാദങ്ങള്‍ ഒത്തുതീര്‍പ്പാക്കാനാണ് ഇത്. സാമ്പത്തിക തകര്‍ച്ചയുടെ കേന്ദ്രം ഈ securities ആയിരുന്നു. ഈ ഒത്തുതീര്‍പ്പ് $900 കോടി ഡോളര്‍ പിഴയും $400 കോടി ഡോളര്‍ കഷ്ടപ്പെടുന്ന വീട്ടുടമസ്ഥര്‍ക്കുള്ള സഹായധനവും ആണ്. മൊത്തം തുക JPMorgan Chase ന്റെ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ ലാഭത്തിന്റെ പകുതിയില്‍ അധികം വരും. ഒരു കമ്പനി നീതി വകുപ്പുമായി നടത്തുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ഒത്തുതീര്‍പ്പാണിത്. JPMorgan CEO ആയ Jamie Dimon ഉം Attorney General ആയ Eric Holder ഉം തമ്മില്‍ നടത്തിയ രഹസ്യ ചര്‍ച്ചകള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് ഈ ഒത്തുതീര്‍പ്പുണ്ടായത്. മുമ്പ് നടത്തിയ ചര്‍ച്ച പരാജയപ്പെട്ട ശേഷം കമ്പനിക്കെതിരെ സിവില്‍ കുറ്റാരോപണം നടത്തും എന്ന് നീതി വകുപ്പ് പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാല്‍ ആ പ്രഖ്യാപനം വന്ന് മണിക്കൂറുകള്‍ക്കകം ഹോള്‍ഡറുടെ ഉയര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥനെ ഡൈമണ്‍ വിളിക്കുകയും ചര്‍ച്ചക്ക് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തു. ഡൈമണും ഹോള്‍ഡറും കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ആഴ്ച 5 പ്രാവശ്യം ഫോണില്‍ സംസാരിച്ചു. ബാങ്കിനെതിരെ ക്രിമിനല്‍ കുറ്റം ചാര്‍ത്തുന്നതിനെ തടയുന്നതല്ല അവര്‍ ഉണ്ടാക്കിയ ഒത്തുതീര്‍പ്പ്.

2013

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )