കൊറോണ വൈറസ് പണം തട്ടിയെടുക്കാന്‍ ആണവ ലോബിയും ശ്രമിക്കുന്നു

കൊറോണവൈറസ് സഹായമായി ഇപ്പോഴുള്ള ആണവനിലയങ്ങള്‍ക്ക് 30% നികുതി ഇളവിന് ഈ വ്യവസായത്തിന്റെ പ്രധാന സ്വാധീനിക്കല്‍ സംഘമായ Nuclear Energy Institute അപേക്ഷിക്കുന്നു എന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. കൊറോണക്ക് മുമ്പ് കഴിഞ്ഞ പ്രാവശ്യവും ഇതേ ആവശ്യം ഇവര്‍ ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. അടുത്ത കാലത്ത് നടന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണത്തില്‍ ട്രഷറിക്ക് ഇത് കാരണം $2300 കോടി ഡോളര്‍ വരുമാന നഷ്ടമുണ്ടാകും എന്ന് കണ്ടെത്തി. 20 വര്‍ഷത്തേക്ക് അത് വഴി ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് $3300 കോടി ഡോളര്‍ ചിലവ് വര്‍ദ്ധിക്കും. സാധാരണ ഉപഭോക്താക്കള്‍ പ്രായമേറുന്ന, സാമ്പത്തിക നഷ്ടമായ ആണവനിലയങ്ങളെ ചുമലിലേറ്റുകയും വേണം. 60 ല്‍ അധികം പരിസ്ഥിതി സംഘടനകള്‍ ഈ നിര്‍ദ്ദേശത്തെ എതിര്‍ത്തിട്ടുണ്ട്.

അഭൂതപൂര്‍വ്വമായ പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രശ്നത്തിന്റെ കാലത്ത് നികുതിദായകരില്‍ നിന്ന് $2300 കോടി ഡോളര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നത് വളരെ മോശം കാര്യമാണ്. കഴിഞ്ഞ ശരല്‍ക്കാലത്തും ആണവവ്യവസായം ധനസഹായത്തിനായി ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍ പണം അടിച്ച് മാറ്റാനായി കൊറോണവൈറസിനെ ഉപയോഗിക്കുകയാണ്.

ഈ നിര്‍ദ്ദേശം ഉപഭോക്താക്കളേയും കാലാവസ്ഥയേയും ദ്രോഹിക്കുന്നതാണ്. ജനങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ട അടിയന്തിര സഹായം കൊടുക്കേണ്ട സമയമാണിത്. ആണവവ്യവസായം നാണിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. ദുരന്ത മുതലാളിത്തത്തിന്റെ ഏറ്റവും മോശം ഉദാഹരണമാണിത്.

— സ്രോതസ്സ് Friends of the Earth | Mar 23, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

നേരിടം mail group ല്‍ അംഗമാകാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു:ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )