ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ 370 കോടി വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള ഫോസിലുകള്‍ കണ്ടെത്തി

ഭൂമിയുടെ ചരിത്രത്തിന്റെ കൂടുതല്‍ സമയവും ജീവന്‍ ഏക കോശ ജീവിയായിരുന്നു. ഈ സൂ‍ഷ്മജീവികളുടെ കൂട്ടം നിര്‍മ്മിക്കുന്ന കാര്‍ബണേറ്റ് mounds ആണ് stromatolite ഫോസിലുകള്‍. നഗ്ന നേത്രങ്ങള്‍ കോണ്ട് കാണാന്‍ കഴിയുന്ന പ്രാചീന ജീവന്റെ വ്യക്തമായ തെളിവ് നല്‍കുന്നത് മാത്രമല്ല, അവ സങ്കീര്‍ണ്ണ ജൈവവ്യവസ്ഥ ആയതുമാണ് stromatolites ന്റെ പ്രാധാന്യം എന്ന് Professor Nutman പറഞ്ഞു. “370 കോടി വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് സൂക്ഷ്മജീവികളുടെ വൈവിദ്ധ്യം ഉണ്ടായിരുന്നു എന്ന് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഭൂമിയുണ്ടായ തിന് ശേഷം ആദ്യക്കെ കുറച്ച് കോടി കണക്കിന് വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കകം തന്നെ ജീവന്‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍ ആവിര്‍ഭവിച്ചു എന്ന് ഈ വൈവിദ്ധ്യം കാണിക്കുന്നു. ജീവന്റെ ജനിതക കോഡിന്റെ മഹത്തായ antiquity കാണിക്കുന്ന ജീവശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ കണക്കുകൂട്ടലുമായി ഒത്തു പോകുന്നതാണിത്.

— സ്രോതസ്സ് media.uow.edu.au | Aug 31, 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )