ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ മട്ടുപ്പാവ് ജൈവ കൃഷിയിടം

ജൈവ നഗര കൃഷി, പുനരുത്പാദിതോര്‍ജ്ജം, സുന്ദരമായ landscaping എല്ലാം ഒന്നിച്ചതാണ് Thammasat University Rooftop Farm (TURF). ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഈ മട്ടുപ്പാവ് ജൈവ കൃഷിയിടത്തിന് 236,806 ചതുരശ്ര അടി വലിപ്പമുണ്ട്. ബാങ്കോക് ആസ്ഥാനമായ നഗര രൂപകല്‍പ്പന സ്ഥാപനമായ LANDPROCESS ആണ് ഇത് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തത്. കാലാവസ്ഥാ മാറ്റത്തിനിടക്ക് തായ് തലസ്ഥാനത്തെ നഗരവല്‍ക്കരണത്തേയും ഉയരുന്ന ഭക്ഷ്യ ജല ദൌര്‍ലഭ്യത്തേയും കുറിച്ചുള്ള വ്യാകുലതകളുടെ പ്രതികരണമായാണ് ഇത്തരത്തിലൊരു പദ്ധതി. ഇവിടുള്ള സൌര്‍ജ്ജ ഫലകങ്ങള്‍ മണിക്കൂറില്‍ 500 കിലോ വാട്ട് വൈദ്യുതിയും മഴവെള്ള സംഭരണി ജലസേചനത്തിനുള്ള വെള്ളവും നല്‍കുന്നു. നെല്ല്, തദ്ദേശീയ പച്ചക്കറികള്‍, ഫലവൃക്ഷങ്ങള്‍, ഔഷധചെടികള്‍ ഉള്‍പ്പടെ 40 ഭക്ഷ്യ വസ്തുക്കളാണ് TURF ല്‍ കൃഷി ചെയ്യുന്നത്. കാമ്പസിലെ താമസക്കാര്‍ക്ക് പ്രതിവര്‍ഷം 80,000 ഉച്ചഭക്ഷണം TURF നല്‍കുന്നു. അത് 20 ടണ്‍ ജൈവ ആഹാരമാണ്.

— സ്രോതസ്സ് landprocess.co.th | Sep, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )