അമേരിക്കന്‍ സൈന്യം അവരുടെ അകൌണ്ടുകളില്‍ ലക്ഷം കോടി ഡോളറുകളുടെ കൃത്രിമത്തം കാട്ടി

അമേരിക്കയുടെ സൈന്യത്തിന്റെ ധനകാര്യം ബുക്കുകള്‍ തുല്യമാക്കി എന്ന മിഥ്യാബോധം ഉണ്ടാക്കാനായി ലക്ഷം കോടി ഡോളറുകളുടെ തെറ്റായ അകൌണ്ടിങ് നടത്തേണ്ട സ്ഥിതിയിലെത്തി. 2015 ലെ ഒരു പാദത്തില്‍ മാത്രം അകൌണ്ടിങ് entries ല്‍ സൈന്യം $2.8 ലക്ഷം കോടി ഡോളറും ആ വര്‍ഷം മൊത്തം $6.5 ലക്ഷം കോടി ഡോളറും തെറ്റായ adjustments ഉം നടത്തിയെന്ന് പ്രതിരോധ വകുപ്പിന്റെ Inspector General ന്റെ ജൂണിലെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. എന്നിട്ടും സൈന്യത്തിന് സംഖ്യകള്‍ തമ്മില്‍ തുല്യമാക്കാന്‍ രസീതുകളും invoices ഉം പോരാത്ത സ്ഥിതിയാണ്. ബുക്കുകള്‍ ക്ലോസ് ചെയ്യാനായി അകൌണ്ടിങ്ങില്‍ എങ്ങനെയാണ് പ്രതിരോധ വകുപ്പ് വന്‍തോതില്‍ തിരുമറികള്‍ ചെയ്യുന്നു എന്ന് 2013 ല്‍ Reuters ധാരാളം വാര്‍ത്തകള്‍ കൊടുത്തിരുന്നു. അത് ശരിവെക്കുന്നതാണ് ഈ റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇതു കാരണം പ്രതിരോധ വകുപ്പ് പൊതുജനത്തിന്റെ പണം എങ്ങനെ ചിലവാക്കി എന്ന കണ്ടുപിടിക്കുക അസാദ്ധ്യമായിരിക്കുന്നു. ബഡ്ജറ്റിന്റെ വലിയ ഭാഗം പ്രതിരോധത്തിനാണ് ചിലവാക്കുന്നത്. പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് ശ്രദ്ധകേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത് സൈന്യത്തിന്റെ General Fund നെ ആണ്. ഏറ്റവും വലിയ രണ്ട് അകൌണ്ടുകളില്‍ ഒന്നാണത്. 2015 ല്‍ $28260 കോടി ഡോളര്‍ ആസ്തി അതിലുണ്ടായിരുന്നു. സൈന്യത്തിന് നഷ്ടമാകുകയോ അവശ്യമായ ഡാറ്റകള്‍ സൂക്ഷിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നില്ലന്നും, ഉള്ള ഡാറ്റയില്‍ കൂടുതലും കൃത്യതയില്ലാത്തതാണെന്നും IG പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് reuters.com | Aug 19, 2016

war is a racket എന്നൊരു പുസ്തകമുണ്ട്.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )