തന്റെ 3 കുട്ടികളുമായി ഇന്‍ഡ്യയില്‍ കുടുങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനി ഹിന്ദു മനുഷ്യന്‍ തിരികെ പോകാനാഗ്രഹിക്കുന്നു

ഭാര്യ കഴിഞ്ഞ ഏപ്രിലില്‍ മരിച്ചതിന് ശേഷം തന്റെ 3 കുട്ടികളുമായി ഇന്‍ഡ്യയില്‍ കുടുങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനി ഹിന്ദു മനുഷ്യന്‍ ഓഗസ്റ്റ് 14 സ്വാതന്ത്ര്യ ദിനത്തിന് മുമ്പ് സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് തിരിച്ച് പോകണമെന്ന് അധികാരികളോട് യാചിക്കുന്നു. “ഞാന്‍ തകര്‍ന്ന മനുഷ്യനാണ്,” Ajeet Kumar Nagdev, 41, മദ്ധ്യപ്രദേശിലെ Balaghat ല്‍ നിന്ന് ഉര്‍ദു ഭാഷയില്‍ പറയുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ Rekha Kumari, 38, Attari-Wagah അതിര്‍ത്തി അവസാനം തുറന്നതിന്റെ ഒരു ദിവസം മുമ്പ് ഏപ്രില്‍ 22 ന് മരിച്ചു. മഹാമാരി Nagdev ന്റെ ജീവിതത്തിന് ആഘാതം ഏല്‍പ്പിച്ചു. രേഖയുടെ മരണത്തിന് ശേഷം കുട്ടികളെ വിട്ട് ജോലിക്ക് പോകാന്‍ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയുന്നില്ല. 2010 ല്‍ ആണ് നാഗ്ദേവും രേഖയും അവരുടെ രണ്ട് ആണ്‍കുട്ടികളുമായി Usta Mohammad വിട്ട് ഇന്‍ഡ്യയിലേക്ക് വന്നത്. ഇന്‍ഡ്യയില്‍ അവര്‍ക്ക് നല്ല ഒരു ഭാവി ഉണ്ടാകുമെന്ന് അവര്‍ കരുതി. ഡല്‍ഹിയിലെ പാകിസ്ഥാന്‍ ഹൈക്കമ്മീഷന്റെ കണക്ക് പ്രകാരം ഇന്‍ഡ്യയിലുള്ള 600 ല്‍ അധികം പാകിസ്ഥാന്‍കാര്‍ തിരിച്ച് പോകാനായി കാത്തിരിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് thewire.in | 10/Aug/2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )