വലിയ മൃഗ വേട്ടക്കാരി

വലിയ മൃഗങ്ങളെ വേട്ടയാടാനുള്ള ഉപകരണങ്ങളോടൊപ്പം സംസ്കരിച്ച 9,000-വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള സ്ത്രീയുടെ അസ്തികൂടം പെറുവിലെ ആന്‍ഡീസ് പര്‍വ്വതനിരയില്‍ പുരാവസ്തു ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ കണ്ടെത്തി. പുരുഷന്‍മാര്‍ വേട്ടക്കാരും സ്ത്രീകള്‍ ശേഖരിക്കുന്നവരും എന്ന പ്രാചീന വേട്ടയാടല്‍-ശേഖരിക്കല്‍ ആള്‍ക്കാരെക്കുറിച്ചുള്ള പൊതുവായ ധാരണയായെ മാറ്റിമറിക്കുന്നതാണ് ഈ കണ്ടെത്തല്‍. ഈ ചെറുപ്പക്കാരി വലിയ മൃഗങ്ങളെ വേട്ടയാടുന്നവളായിരുന്നു. അവള്‍ അവരുടെ ആള്‍ക്കോരോടൊപ്പം വേട്ടയാടല്‍ നടത്തി. മാനുകളായിരുന്നു അവരുടെ പ്രധാന ആഹാരം. അമേരിക്കാസിലെ 14,000-8,000 വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള 429 സംസ്കാര സ്ഥലങ്ങള്‍ ഗവേഷകര്‍ പരിശോധിച്ചു. 27 വ്യക്തികളെ അവര്‍ കണ്ടെത്തി. അവരോടൊപ്പം വലിയ മൃഗങ്ങളെ വേട്ടയാടുന്ന ഉപകരണങ്ങളും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. അവരുടെ ലിംഗം തിരിച്ചറിഞ്ഞു. അതില്‍ 11 പേര്‍ സ്ത്രീകളും 16 പേര്‍ പുരുഷന്‍മാരും ആണ്. വലിയ മൃഗങ്ങളെ വേട്ടയാടുന്നവരില്‍ 30% – 50% വരെ സ്ത്രീകളാണ്.

— സ്രോതസ്സ് nytimes.com | Nov. 4, 2020

[പുരാതന മനുഷ്യ സമൂഹത്തില്‍ വര്‍ഗ്ഗ വിഭജനം ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. അത് 5000-10000 വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കകത്ത് ഉണ്ടായതാണ്.]

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )