ലോകം മൊത്തം വന്യ ജീവികളുടെ വില്‍പ്പന 1980 ന് ശേഷം 2,000% വര്‍ദ്ധിച്ചു

അത് വന്യജീവികളുടെ വെറും നിയമവിരുദ്ധ വ്യാപാരം മാത്രമല്ല ലോകം മൊത്തം എണ്ണം denuding. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് ദശാബ്ദങ്ങളായി നിയമപരമായ വില്‍പ്പന പല മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധിച്ചു. അത് കൂടുതല്‍ സുസ്ഥിരമല്ലാത്തതായി എന്നും ഡിസംബര്‍ 10, 2020 ലെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. Intergovernmental Science-Policy Platform on Biodiversity and Ecosystem Services (IPBES) ആണ് ഈ റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ടാക്കിയത്. നിയമപരമായ വന്യജീവി കച്ചവടം 2005 ന് ശേഷം 500% വര്‍ദ്ധിച്ചു. 1980കള്‍ക്ക് ശേഷം 2,000% ആണ് വര്‍ദ്ധിച്ചിരിക്കുന്നത്. ലോകം മൊത്തമുള്ള വന്യജീവികളുടെ നിയമവിരുദ്ധ വ്യാപാരം പ്രതിവര്‍ഷം $700-2300 കോടി ഡോളറിന്റേതാണ്. നിയമപരമായ കമ്പോളത്തിന്റെ ഏകദേശം 25% വരും ഇത്.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | 10 Dec 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )