ഇന്‍ഡ്യ പട്ടിണിയില്‍ അമരുകയാണ്

നമ്മുടെ ചുറ്റുമുള്ള ധാരാളം പേര്‍ക്ക് നിലനില്‍ക്കാനാവശ്യമായ അവശ്യ ഭക്ഷണം ഇല്ല എന്ന് ഒക്റ്റോബര്‍ 14, 2021 ന് പുറത്തുവന്ന 2021 Global Hunger Index (GHI) നമ്മേ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്നു. 2030 ഓടെ പട്ടിണിയില്ലാതാക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കാനാകില്ല എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

റിപ്പോര്‍ട്ടിലെ കണ്ടെത്തലുകള്‍ ഇന്‍ഡ്യക്ക് പ്രത്യേകിച്ചും വ്യാകുലതയുണ്ടാക്കുന്നതാണ്. വിശകലനം ചെയ്ത 116 രാജ്യങ്ങളില്‍ 101ാം സ്ഥാനമാണ് ഇന്‍ഡ്യക്ക്. പട്ടിണിയില്ലാതാക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യം എത്താത്ത 47 രാജ്യങ്ങളിലൊന്നാണ് ഇന്‍ഡ്യ എന്ന് Concern Worldwide and Welt Hunger Hilfe എന്ന സംഘടന പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | Vibha Varshney | 19 Oct 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )