മരുന്ന് വില പരിഷ്കാരത്തെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്താനായി വമ്പന്‍ മരുന്ന് കമ്പനികള്‍ പേടിപ്പിക്കുന്ന തുകകള്‍ ചിലവാക്കി

ഈ വര്‍ഷത്തെ ആദ്യത്തെ 9 മാസം കൊണ്ട് മരുന്ന് കമ്പനികളും സ്വകാര്യ ആരോഗ്യ ഇന്‍ഷുറന്‍സുകാരും സ്വാധീനിക്കാനായി $17.1 കോടി ഡോളര്‍ ചിലവാക്കി. മറ്റെല്ലാ വ്യവസായങ്ങളേക്കാളും കൂടുതലാണിത്. വമ്പന്‍ മരുന്ന് കമ്പനികളുടെ 1,600 സ്വാധീനിക്കലുകാര്‍ ജന പ്രതിനിധി സഭ അംഗങ്ങളേക്കാള്‍ ഒരാള്‍ക്ക് മൂന്ന് പേര് എന്ന തോതാല്‍ കൂടുതലാണ്. വോട്ടര്‍മാരുടെ മനസിലേക്ക് ഈ പ്രശ്നം വന്നതോടെ മരുന്നിന് വിലയിടുന്നതിലെ വ്യവസായത്തിന്റെ ശ്രദ്ധ അടുത്ത കാലത്ത് വളരേറെ വര്‍ദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2012 ല്‍ 20 വ്യത്യസ്ഥ clients ന് വേണ്ടി സ്വാധീനിക്കലുകാരുടെ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത പണി 69 മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധിച്ചു. 2021 ല്‍ ഇതുവരെ അവരുടെ 242 വ്യത്യസ്ഥ clients ന് വേണ്ടി സ്വാധീനിക്കാനായുള്ള പണി 1,192 മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ മരുന്നുകളുടെ വില സര്‍ക്കാര്‍ ഇടപെട്ട് കുറക്കണമെന്ന് അമേരിക്കയിലെ 83% ആളുകളും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതിനുള്ള Medicare ലെ വകുപ്പ് കുറച്ച് വലതുപക്ഷ ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ വമ്പന്‍ മരുന്ന് കമ്പനികളില്‍ നിന്ന് പണം വാങ്ങി തടഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്. മറ്റ് രാജ്യക്കാരെക്കാള്‍ രണ്ട് മുതല്‍ നാല് മടങ്ങ് വരെ വിലയാണ് അമേരിക്കക്കാര്‍ മരുന്നിന് കൊടുക്കുന്നത്. മരുന്ന് വില കുതിക്കുകയാണെന്നാണ് അടുത്തകാലത്തെ ഗവേഷണം കാണിക്കുന്നത്. 2007 ല്‍ നിന്ന് 2018 ആയപ്പോഴേക്കും വില 159% വര്‍ദ്ധിച്ചു.

Council for Informed Drug Spending Analysis (CIDSA) ന്റെ പഠന പ്രകാരം, മരുന്ന് കമ്പനികളുമായി വിലപേശാനായി Medicare നെ നേരിട്ട് അനുവദിച്ചാല്‍ പ്രതിവര്‍ഷം 94,000 മരണങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കുകയും അതോടൊപ്പം Medicare ചിലവ് 2030 വരെ $47600 കോടി ഡോളര്‍ കുറക്കുകയും ചെയ്യാം.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Nov 5, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )