ലഘുവായ കോവിഡ് രോഗം പോലും തലച്ചോറില്‍ അടയാളമുണ്ടാക്കും

മഹാമാരി പടര്‍ന്ന് പിടിച്ച് 18 മാസത്തില്‍ അധികമായി. ശരീരത്തിലും തലച്ചോറിലും കോവിഡ്-19 ഉണ്ടാക്കുന്ന ഫലത്തെക്കുറിച്ച് പ്രധാനപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ ഗവേഷകര്‍ ഇപ്പോള്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു. ആ കണ്ടെത്തല്‍, വാര്‍ദ്ധക്യം പോലുള്ള ജൈവീക പ്രക്രിയകളിലെ കൊറോണ വൈറസിന്റെ ദീര്‍ഘ കാലത്തെ ആഘാതത്തെക്കുറിച്ച് വ്യാകുലതകളുയര്‍ത്തുന്നു. ഓഗസ്റ്റ് 2021 ന് കോവിഡ്-19 ബാധിച്ച ആളുകളുടെ തലച്ചോറിന്റെ മാറ്റത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്ന പ്രാധമികവും എന്നാല്‍ വലുതുമായ പഠനം നാഡീശാസ്ത്ര സമൂഹത്തില്‍ വലിയ ശ്രദ്ധപിടിച്ചുപറ്റി.

ആ പഠനത്തില്‍ ഗവേഷകര്‍ ആശ്രയിച്ചത് UK Biobank എന്ന അന്നുണ്ടായിരുന്ന ഡാറ്റാബേസായിരുന്നു. 2014 വരെയുള്ള ബ്രിട്ടണിലെ 45,000 പേരുടെ തലച്ചോറിന്റെ ചിത്രങ്ങള്‍ അതിലുണ്ടായിരുന്നു. മഹാമാരിക്ക് മുമ്പും അതിന് ശേഷവും. കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചവരിലും അല്ലാത്തവരിലും തലച്ചോറിലെ gray matter ല്‍ വ്യത്യാസങ്ങള്‍ സംഘം കണ്ടെത്തി. പ്രത്യേകിച്ചും കോവിഡ്-19 വന്നവരുടെ കൂട്ടത്തില്‍ gray matter കോശങ്ങളുടെ കനം കുറഞ്ഞതായി കണ്ടു.

— സ്രോതസ്സ് | Jessica Bernard | Sep 25, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

One thought on “ലഘുവായ കോവിഡ് രോഗം പോലും തലച്ചോറില്‍ അടയാളമുണ്ടാക്കും

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )