ക്രിപ്റ്റോകറന്‍സി സമ്പത്തിന്റെ വലിയ ഭാഗവും നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ബിറ്റ്കോയിന്റെ ഏറ്റവും മുകളിലത്തെ 1%ക്കാരാണ്

പ്രചാരമുള്ള ക്രിപ്റ്റോകറന്‍സിയുടെ വലിയ ഭാഗം നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഏറ്റവും മുകളിലെ ബിറ്റ്കോയിന്‍ ഉടമകളാണ് എന്ന് National Bureau of Economic Research നടത്തിയ ഒരു പഠനം കണ്ടെത്തി. ഏറ്റവും മുകളിലെ 10,000 ബിറ്റ്കോയിന്‍ ഉടമകളുടെ കൈവശം 50 ലക്ഷം ബിറ്റ്കോയിന്‍ ഉണ്ട്. അതായത് $23200 കോടി ഡോളര്‍. crypto.com ന്റെ കണക്ക് പ്രകാരം ലോകം മൊത്തം 11.4 കോടി ആളുകള്‍ക്ക് ബിറ്റ്കോയിന്‍ ഉണ്ട്. അതായത് ചംക്രമണത്തിലുള്ള 1.9 കോടി ബിറ്റ് കോയിന്റെ 27% നിയന്ത്രിക്കുന്നത് മൊത്തം ബിറ്റ്കോയിന്‍ ഉടമകളുടെ 0.01% ആളുകളാണ് എന്ന് Wall Street Journal റിപ്പോട്ട് ചെയ്തു.

— സ്രോതസ്സ് maxim.com | Dec 20, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )