കൊളംബിയയിലെ ഹൈക്കോടതി ഗര്‍ഭഛിദ്രത്തെ കുറ്റവിമുക്തമാക്കി

ക്രിമിനല്‍ കേസുണ്ടാകും എന്ന ഭയം കൂടാതെ ഇപ്പോള്‍ കൊളംബിയയിലെ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ഗര്‍ഭഛിദ്ര ചികില്‍സ ചെയ്യാം. രാജ്യത്തെ ഭരണഘടനാ കോടതി കൊണ്ടുവന്ന ഒരു വിധിക്ക് ശേഷമാണിത്. വര്‍ഷങ്ങളായുള്ള പ്രത്യുല്‍പ്പാദന അവകാശ സംഘടനകളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം വിജയം കണ്ടു. ഗര്‍ഭധാരണത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ 24 ആഴ്ചകള്‍ക്ക് അകത്തുള്ള ഗര്‍ഭഛിദ്രത്തെയാണ് ഇപ്പോഴത്തെ വിധി കുറ്റവിമുക്തമാക്കിയത്. ചികില്‍സ നിയമപരമായി നേടുന്നതിനെ തടയുന്ന കടുത്ത തടസങ്ങളെ അത് നീക്കി. ആളുകളെ നിര്‍ബന്ധിതമായി നിയമവിരുദ്ധ ആശുപത്രികളില്‍ ഗര്‍ഭഛിദ്രം നടത്തി ശിക്ഷ നേടുന്നതില്‍ നിന്നും രക്ഷ കിട്ടി. Causa Justa എന്ന പ്രത്യുല്‍പ്പാദന അവകാശ സംഘടന കൊടുത്ത കേസിന്റെ വിധിയായാണ് കോടതി ഈ വിധി പ്രസ്ഥാവിച്ചത്.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Feb 22, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )