കാര്‍ബണ്‍ ഉദ്‌വമനം കുറക്കാനും, കാലാവസ്ഥ പ്രശ്നത്തെ നേരിടാനുമുള്ള EPAയുടെ അധികാരത്തെ സുപ്രീംകോടതി പരിമിതപ്പെടുത്തി

കാലാവസ്ഥ സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തനത്തിന് ഒരു അടിയായി, ഊര്‍ജ്ജ നിലയങ്ങളുടെ ഉദ്‌വമനത്തിന് പരിധി വെക്കുന്ന Environmental Protection Agency ന്റെ കഴിവിനെ അമേരിക്കയിലെ സുപ്രീംകോടതി ഗൌരവകരമായി പരിമിതപ്പെടുത്തി. West Virginia v. EPA എന്ന കേസില്‍ ധാരാളം സംസ്ഥാനങ്ങളെ നയിച്ചുകൊണ്ട് West Virginia യും ഫോസിലിന്ധന കമ്പനികളും ഒബാമ സര്‍ക്കാര്‍ കൊണ്ടുവന്ന Clean Air Act ന്റെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ക്കെതിരെ യുദ്ധം ചെയ്തു. കാര്‍ബണ്‍ ഉദ്‌വമനം പരിമിതപ്പെടുത്താനും കാലാവസ്ഥ പ്രശ്നത്തിന്റെ മോശം ഫലത്തിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കാനുമുള്ള ഫെഡറല്‍ ഏജന്‍സിയുടെ അധികാരത്തെ 6-3 എന്ന വിധിയോടെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തി.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jul 01, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )