ജര്‍മ്മനിയിലെ ദാരിദ്ര്യം

ജര്‍മ്മനിയിലെ സാമൂഹ്യ അസമത്വം വലിയ തോതില്‍ ഉയരുകയാണ്. മഹാമാരി, യുദ്ധം, കൂടിയ പണപ്പെരുപ്പം ഒക്കെ കാരണം ഔദ്യോഗിക ദാരിദ്ര്യ നില കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 16.6% ലേക്ക് ഉയര്‍ന്നു. ജനസംഖ്യയിലേയക്ക് മാറ്റിയാല്‍ 1.38 കോടി ആളുകള്‍ ദാരിദ്ര്യത്തിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്. അതായത് തൊഴിലില്ലാത്തവര്‍, ഒറ്റ രക്ഷകര്‍ത്താക്കള്‍, താഴ്ന്ന വേതനമുള്ള തൊഴിലാളികള്‍, ദരിദ്ര പെന്‍ഷന്‍കാര്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ക്ക് ജീവിക്കാന്‍ വേണ്ട അവശ്യ വിഭവങ്ങളില്ല. താമസിയാതെ തന്നെ food banks ന് ആവശ്യകത നിറവേറ്റാനാകില്ല എന്ന് ജൂലൈ 14 ന് ഫെഡറല്‍ ഭക്ഷണ ബാങ്കായ Tafel Deutschland ന്റെ തലവന്‍ Jochen Brühl മുന്നറീപ്പ് നല്‍കി. ദാരിദ്ര്യം ബാധിച്ച 20 ലക്ഷം ആളുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ സൌജന്യ ആഹര സേവനം ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് Brühl പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 22 Jul 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )