ജാക്സണ്‍, മിസിസിപ്പിയിലെ ജല ദുരന്തം മുതലാളിത്തത്തിന്റെ കുറ്റകൃത്യമാണ്

ശുദ്ധജല ലഭ്യതയില്ലാതെയാണ് Jackson, Mississippi യിലെ ഒന്നര ലക്ഷം ജനങ്ങള്‍ ഈ ആഴ്ച കഴിച്ചുകൂട്ടിയത്. കഴിഞ്ഞ മാസം അവസാനം സംഭവിച്ച വലിയ വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ ജല-മലിനജല സംവിധാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ തലസ്ഥാനത്ത് ജല സേവനം വീടുകള്‍ക്കും ബിസിനസുകള്‍ക്കും തിരിച്ച് കിട്ടിയെങ്കിലും ജൂലൈയില്‍ കൊടുത്ത വെള്ളം തിളപ്പിച്ചുപയോഗിക്കണം എന്ന ഉത്തരവ് നഗരത്തില്‍ ഇപ്പോഴും നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. വെള്ളം കുടിക്കാനാകാത്തതും മോശം മണമുള്ളതുമാണെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഉണ്ട്. കുടിവെള്ള വിതരണ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ ആളുകള്‍ നീളമുള്ള വരികളില്‍ നിന്ന് ആഹാരം പാചകം ചെയ്യാനും അടിസ്ഥാന ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കുമായുള്ള വെള്ളം ശേഖരിച്ചു. ഈ വിതരണത്തെ നിരീക്ഷിക്കാനായി 600 പട്ടാളക്കാരെ നഗരത്തില്‍ നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 6 Sep 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )