ഇപ്പോള്‍ ഹരിയാനയിലെ കര്‍ഷകരുടെ 29,000 PMFBY അപേക്ഷകള്‍ തള്ളി

ഉത്തരവാദിത്തത്തില്‍ നിന്ന് faltering ന്റെ മറ്റൊരുദാഹരണം. ഹരിയാനയിലെ ഹിസാര്‍ ജില്ലയിലെ ഏകദേശം 29,000 കര്‍ഷകരില്‍ നിന്നുള്ള Pradhan Mantri Fasal Bima Yojana (PMFBY) വിള ഇന്‍ഷുറന്‍സിന്റെ അപേക്ഷ ഓരോ കാരണം പറഞ്ഞ് Reliance General Insurance തള്ളിക്കളഞ്ഞു. Tribune റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാരം 41,000 കര്‍ഷകരാണ് പരുത്തി, bajra, guar തുടങ്ങിയ ഖാരിഫ് വിളകള്‍ക്കായുള്ള ഇന്‍ഷുറന്‍സിന് അപേക്ഷ കൊടുത്തത്. പ്രീമിയമായി അവര്‍ അവരുടെ തുക അടച്ചിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ 5 വര്‍ഷങ്ങളായി claims ഒത്തുതീര്‍പ്പാക്കുന്ന നടപടിക്രമങ്ങളുടെ കഷ്ടപ്പാട് കാരണം പദ്ധതിയുടെ വ്യാപ്തി കുറഞ്ഞു. ഖാരിഫ് വിളകളില്‍ കര്‍ഷകരുടെ എണ്ണം 29% ഉം റാബി വിളകളില്‍ 33% ഉം കുറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് newsclick.in | 30 Sep 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )