തെറ്റായി ജയിലിടക്കപ്പെട്ട രണ്ട് പേര്‍ക്ക് $3.6 കോടി ഡോളര്‍ നഷ്ടപരിഹാരം ന്യൂയോര്‍ക്ക് കൊടുത്തു

1965 ല്‍ Malcolm X നെ കൊന്നു എന്ന പേരില്‍ തെറ്റായി ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട് ദശാബ്ദങ്ങളായി ജയിലില്‍ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് പേരുടെ കേസ് $3.6 കോടി ഡോളര്‍ നഷ്ടപരിഹാരം കൊടുത്ത് ഒത്തുതീര്‍പ്പാക്കാന്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരവും ന്യൂയോര്‍ക്ക് സംസ്ഥാനവും സമ്മതിച്ചു. Muhammad Aziz നും മരിച്ച് പോയ Khalil Islam നും എതിരായ കുറ്റത്തില്‍ നീതിയുടെ ഗൌരവകരമായ തോല്‍വി നടന്നു എന്ന് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഒരു ജഡ്ജി പറഞ്ഞിരുന്നു. Manhattan DA യുടെ ഓഫീസും Innocence Project ഉം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തില്‍ പ്രോസിക്യൂട്ടറും FBI ഉം ന്യൂയോര്‍ക്ക് പോലീസ് വകുപ്പും മാല്‍കം എക്സിന്റെ കൊലപാതകത്തിലെ പ്രധാന തെളിവുകള്‍ അവഗണിച്ചു എന്ന് കണ്ടെത്തി. പരോളില്‍ പുറത്തുവിടുന്നതിന് മുമ്പ് Muhammad Aziz രണ്ട് ദശാബ്ദങ്ങള്‍ ജയിലില്‍ കിടന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Nov 01, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )