ബൈഡന്റെ നിര്‍ബന്ധം കാരണം തൊഴില്‍ കരാറ് റദ്ദാക്കിക്കൊണ്ട് സമരം ചെയ്യാന്‍ റെയില്‍ തൊഴിലാളികള്‍

റെയില്‍ സമരം വന്നാല്‍ അത് വലിയ സാമ്പത്തിക പ്രത്യാഘാതമുണ്ടാക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്‍ മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു. സമരത്തെ തടയുന്ന നിയമത്തിന് വോട്ട് ചെയ്യണമെന്നും House നിയമനിര്‍മ്മാതാക്കളോട് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. 25% ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവുള്ള ഒരു കരാറ് അംഗീകരിക്കണമെന്ന് തൊഴിലാളികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. പക്ഷെ അതില്‍ ശമ്പളമുള്ള രോഗ അവധിയില്ല. അതിനാല്‍ പതിനായിരക്കണക്കിന് റെയില്‍ തൊഴിലാളികളെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്ന 12 റെയില്‍ യൂണിയനുകളില്‍ നാലെണ്ണം ഈ കരാറിനെ എതിര്‍ത്തു. അതിലൊന്നായ Brotherhood of Maintenance of Way Employes Division പറഞ്ഞു, “റെയില്‍ തൊഴിലാളികളുടെ സമരം ചെയ്യാനുള്ള അവകാശം തടയുകയും അതേ സമയം അവരുടെ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുകാണ്.”

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Nov 30, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

2 thoughts on “ബൈഡന്റെ നിര്‍ബന്ധം കാരണം തൊഴില്‍ കരാറ് റദ്ദാക്കിക്കൊണ്ട് സമരം ചെയ്യാന്‍ റെയില്‍ തൊഴിലാളികള്‍

  1. ഞാൻ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി ഈ വെബ്സൈറ്റ് ൻ്റേ സ്ഥിര വായനക്കാരൻ ആണ്. Instagram ൽ ee contrntukal വന്നാൽ കുറച്ച് കൂടെ നന്നാവും എന്ന് തോന്നാറുണ്ട്. I can help to build that account. Njan oru motion graphics artist aan enikk നിങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ കഴിയും. കൂടുതൽ പേരിലേക്ക് ഈ വാർത്തകൾ എത്തേണ്ടത് ഈ കാലത്തിൻ്റെ കൂടെ ആവിശ്യം ആണ്

    1. താങ്കള്‍ ഈ സൈറ്റ് സ്ഥിരമായി സന്ദര്‍ശിക്കുന്നു എന്ന് അറിഞ്ഞതില്‍ വളരെ സന്തോഷം. ശരിക്കും പ്രചോദനം തരുന്നതാണ് താങ്കളുടെ വാക്കുകള്‍.
      വളരെ നന്ദി സുഹൃത്തേ.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )