എന്തൊരു വരള്‍ച്ച. എന്നാലും പാം ബീച്ച് പച്ചപ്പിന്റെ ഒരു ദ്വീപാണ്

അമേരിക്കന്‍ തെക്കുകിഴക്ക് കടുത്ത വരള്‍ച്ചയെ നേരിടുകയാണ്. എന്നാല്‍ പാം ബീച്ച് (Palm Beach) ന് ഇത് ബാധകമല്ല. പാം ബീച്ച് കാരുടെ വലിയ ബംഗ്ലാവുകളുടെ പൂന്തോട്ടങ്ങള്‍ നനക്കാന്‍ അവര്‍ ഇപ്പോഴുള്ള നിയമങ്ങളുടെ പഴുതുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുകയാണ്. ഉദാഹരണത്തിന് Nelson Peltz. അദ്ദേഹത്തിന്റെ Montsorrel എന്ന പേരിലുള്ള എസ്റ്റേറ്റ് ആണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ജലം ഉപയോഗിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ 12 മാസങ്ങളായി 13.8 ഏക്കര്‍ ഉള്ള ആ എസ്റ്റേറ്റ് 21 മില്യണ്‍ ഗാലണ്‍ ജലമാണ് ഉപയോഗിച്ചത്. അതായത് ദിവസം 57,000 ഗാലണ്‍. അത് ഏകദേശം $50,000 ഡോളര്‍ വരും. സാധാരണ ഒരു പാം ബീച്ച് താമസക്കാരന്‍ 54,000 ഗാലണ്‍ ജലമാണ് ഒരു വര്‍ഷം ഉപയോഗിക്കുന്നത്. Ken Rearden, സിറ്റി അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റര്‍ പറഞ്ഞു.
By Robert Frank
From The Wall Street Journal Online

>>
ഭൂമിയിലെ വിഭവങ്ങള്‍ പരിമിതമാണ്. അവയുടെ നൈതികമായ(ethical) ഉപയോഗം എല്ലാ ജീവജാലങ്ങളുടേയും നിലനില്‍പ്പിന് അവശ്യമാണ്.
>> >>

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

One thought on “എന്തൊരു വരള്‍ച്ച. എന്നാലും പാം ബീച്ച് പച്ചപ്പിന്റെ ഒരു ദ്വീപാണ്

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )