ഇന്‍ഡ്യയിലെ പാരിസ്ഥിക അനീതി

CO2 വിസര്‍ജ്ജനത്തിന്റെ ആഗോള ശരാശരി 5.03 ടണ്‍ ആണ്. ഇന്‍ഡ്യയില്‍ അത് 1.67 ടണ്‍ഉം. Rs 30000/- രൂപയില്‍ കൂടുതല്‍ മാസ വരുമാനമുള്ള ഇന്‍ഡ്യയിലെ പണക്കാര്‍ 4.97ടണ്‍ CO2 പുറത്തുവിടുന്നു. Rs 3000/- രൂപയില്‍ കുറവ് മാസ വരുമാനമുള്ള ഇന്‍ഡ്യയിലേ പാവങ്ങള്‍ 1.11 ടണ്‍ CO2 പുറത്തുവിടുന്നു. അതായത്, ഇന്‍ഡ്യയിലേ പണക്കാര്‍ 4.5 മടങ്ങ് കൂടുതല്‍ CO2 വിസര്‍ജ്ജിക്കുന്നു.

താപനില കൂടുന്നത് 2 ഡിഗ്രി C ല്‍ താഴെ നിര്‍ത്തണമെങ്കില്‍ CO2 ന്റെ വ്യക്തിഗത വിസര്‍ജ്ജനം 2.5 ടണ്ണില്‍ താഴെ ആയി കുറക്കണം. മാസ വരുമാനം Rs 8000/- ല്‍ കൂടുതലുള്ളവര്‍ എല്ലാവരും ഈ പരിധിക്ക് മുകളിലാണ്.

എയര്‍ കണ്‍ഡീഷ്ണര്‍, ഇലക്ട്രിക് ഗൈസെര്‍, വാഷിങ്ങ് മിഷീന്‍, ഡി.വി.ഡി പ്ലയര്‍, കമ്പ്യൂട്ടര്‍ തുടങ്ങിയ ഉപകരണങ്ങള്‍ പണക്കാരുടെ വീടുകളില്‍ മാത്രമാണ്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. എണ്ണ കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന വലിയ കാറുകളും വിമാനങ്ങളും ഗതാഗതത്തിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്നതും അവരാണ്. അമേരിക്കന്‍/യൂറോപ്പ്യന്‍ രീതിയിലുള്ള പരിസ്ഥിതി നശിപ്പിക്കുന്ന ജീവിതരീതിയും ഉപഭോഗ സംസ്കാരവുമാണ് പുരോഗമനമെന്ന് (modern) എന്നു കരുതി ഇക്കൂട്ടര്‍ സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളിലെ ജനങ്ങളെ കുരങ്ങനെപ്പോലെ അനുകരിക്കുന്നതാണ് ഇതിനു കാരണം.

കോര്‍പ്പറേറ്റില്‍ നിന്നുള്ള സമ്മര്‍ദ്ദം കാരണം ഗവര്‍ണ്‍മെന്റും കാര്‍ബണ്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയെയാണ് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നത്.
– from Greenpeace

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

One thought on “ഇന്‍ഡ്യയിലെ പാരിസ്ഥിക അനീതി

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )