2008 ലെ കല്‍ക്കരി ചാരം ചോര്‍ച്ചയില്‍ TVA ഉത്തരവാദികളാണെന്ന് ജഡ്ജി വിധിച്ചു

ചുറ്റുപാടും മലിനീകരണമുണ്ടാക്കയ വലിയ കല്‍ക്കരി ചാര ചോര്‍ച്ചയില്‍ Tennessee Valley Authority ഉത്തരവാദികളാണെന്ന് ഫെഡറല്‍ ജഡ്ജി വിധിച്ചു. 378.5 കോടി ലിറ്റര്‍ കല്‍ക്കരി ചാരം എന്ന വിഷമാണ് Kingston Fossil Plant പുറത്തുവിട്ടത്. വീടുകളും റോഡുകളും അതില്‍ മുങ്ങി. അമേരിക്കയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കല്‍ക്കരി ചാര ദുരന്തമായിരുന്നു അത്. നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ക്ക് TVA ആണ് ഉത്തരവാദി എന്ന് ഫെഡറല്‍ കോടതി ജഡ്ജി Thomas Varlan വിധിച്ചു. അത് നൂറ് കണക്കിന് പരാതിക്കാരുടെ വിജയമായി.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )