ആയിരക്കണക്കിന് അഭയാര്‍ത്ഥികളെ ഇസ്രായേല്‍ ആഫ്രിക്കയിലേക്ക് അയക്കുന്നു

ഇസ്രായേലില്‍ ഇന്ന് ഏകദേശം 45,000 ആഫ്രിക്കക്കാരായ അഭയാര്‍ത്ഥികളുണ്ട്. അതില്‍ 92% പേരും Eritrea, Sudan എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ് എന്ന് ഇസ്രായേലിലെ സന്നദ്ധ സംഘടനയായ Hotline for Refugees and Migrants (HRM) പറയുന്നു. എന്നാല്‍ അവര്‍ക്ക് അഭയം നല്‍കുകയോ ഇസ്രായേലില്‍ ജോലി നല്‍കുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ല. പകരം അവരെ ഇപ്പോള്‍ തിരിച്ചയച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വര്‍ഷത്തില്‍ 3,000 ല്‍ അധികം Eritrean Sudanese അഭയാര്‍ത്ഥികളെ തിരിച്ചയച്ചു. അത് അവരുടെ മാതൃരാഷ്ട്രത്തിലേക്കല്ല, പകരം ഉഗാണ്ടയും റ്വാണ്ടയുമായുള്ള രഹസ്യകരാര്‍ പ്രകാരം അവിടേക്കാണ് അയച്ചത്.

— സ്രോതസ്സ് thinkprogress.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s