ഫേസ്‌ബുക്കിലിരിക്കുന്ന സമയത്തെ നാം എന്തുകൊണ്ട് ചെറുതാക്കി കാണുന്നു

ഫേസ്‌ബുക്ക് ഉപയോഗിക്കുകയോ ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ സര്‍ഫ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക് സമയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വീക്ഷണം impaired എന്ന് മനശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പറയുന്നു. സമയത്തെ വികൃതമാക്കുന്നതില്‍ ‘attention’ ന്റേയും ‘arousal’ ന്റേയും roles വേര്‍തിരിക്കാന്‍ ഗവേഷകര്‍ internal clock models ആണ് ഉപയോഗിച്ചത്. സാധാരണ ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപയോഗത്തേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് അടിസ്ഥാനമായ ഉത്തേജനം സമയത്തെക്കുറിച്ച് underestimate നല്‍കുന്നു. രണ്ടും സമയബോധത്തെ വികൃതമാക്കുന്നുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് kent.ac.uk

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )