സാന്‍ഡിയാഗോ സ്കൂളുകളില്‍ ഈയം കലര്‍ന്ന കുടിവെള്ളം

Diego Unified School District ഉം സമീപ പ്രദേശത്തെ സമൂഹവും ഏപ്രില്‍ 14 ന് മുതല്‍ കുടിവെള്ളത്തിലെ ഈയത്തിന്റെ അംശം അന്വേഷിച്ച് പരിശോധനകള്‍ നടത്തി. ഇതുവരെ നടത്തിയ അത്തരം പരിശോധനകളില്‍ കൂടുതലും കുടിവെള്ളത്തില്‍ ഉയര്‍ന്ന തോതില്‍ ഈയത്തിന്റെ സാന്നിദ്ധ്യം കണ്ടെത്തി. കാലിഫോര്‍ണിയ സംസ്ഥാനം അംഗീകരിച്ച ഈയത്തിന്റെ കുറഞ്ഞ തോതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ അളവ് 8 ല്‍ അധികം സ്കൂളുകളില്‍ കണ്ടെത്തി.

20 parts per billion (ppb) ല്‍ കൂടുതല്‍ ഈയത്തിന്റെ അംശം കണ്ടെത്തിയാല്‍ സ്കൂളുകള്‍ ജലസ്രോതസ്സ് നിര്‍ത്തലാക്കണം എന്നാണ് US Environmental Protection Agency ന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ നിര്‍ദ്ദേശം. എന്നാല്‍ California State Water Resources Control Board ന്റെ പുതിയ നിര്‍ദ്ദേശ പ്രകാരം കുടിവെള്ളത്തിലെ ഈയം 15 ppb ല്‍ കൂടാന്‍ പാടില്ല. സ്കൂള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടാല്‍ സൌജന്യമായ ഈയ പരിശോധന നല്‍കുമെന്നും അവര്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s