ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ശുദ്ധ ഊര്‍ജ്ജത്തിന് ചിലവാക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ നാലിരട്ടി ഫോസിലിന്ധനത്തിന് ചിലവാക്കുന്നു

2013 – 2015 കാലത്ത് ലോകത്തെ ഏറ്റവും സമ്പന്നമായ രാജ്യങ്ങായ G20 കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപവും നടത്തിയത് മലിനീകരണമുണ്ടാക്കുന്ന ഊര്‍ജ്ജത്തിന് വേണ്ടിയാണ്. ജപ്പാന്‍ ചിലവാക്കിയത് എണ്ണ, പ്രകൃതിവാതകം, കല്‍ക്കരി പദ്ധതികള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ പണം ചിലവാക്കി. തൊട്ടുപിറകല്‍ ചൈന, പിന്നീട് തെക്കന്‍ കൊറിയ. പാരീസ് കരാറില്‍ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന ഏക രാജ്യമായ അമേരിക്ക നാലാം സ്ഥാനത്താണ്. $7000 കോടി ഡോളര്‍ (ഊര്‍ജ്ജത്തിനായി ചിലവാക്കിയ മൊത്തം പണത്തിന്റെ 58%) ഫോസിലിന്ധന പ്രൊജക്റ്റുകള്‍ക്ക് വേണ്ടിയാണ് ചിലവാക്കികയത്. പഠനം നടത്തിയവരില്‍ Sierra Club, Oil Change International എന്നിവര്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് grist.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s