ഉയര്‍ന്ന തോതില്‍ കീടനാശിന അടിക്കുന്നത് കര്‍ഷകരുടെ മക്കള്‍ക്ക് ശ്വസന പ്രശ്നമുണ്ടാക്കുന്നു

കാലിഫോര്‍ണിയയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന കീടനാശിയായ Elemental sulfur കൃഷിയിടങ്ങള്‍ക്ക് സമീപം ജീവിക്കുന്ന കുട്ടികളുടെ ശ്വാസകോശ ആരോഗ്യം തകരാറിലാക്കുന്നു എന്ന് UC Berkeley നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. കുറയുന്ന ശ്വാസകേശ പ്രവര്‍ത്തനം, കൂടുന്ന ആസ്മ, എന്നിവ elemental sulfur ഏല്‍ക്കുന്ന കുട്ടികളില്‍ അങ്ങനെയല്ലാത്ത കുട്ടികളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ആണ്. സാധാരണ കൃഷിയിലും ജൈവ കൃഷിയിലും ഉപയോഗിക്കാന്‍ അനുവദിക്കപ്പെട്ടിള്ള കീടനാശിനായാണ് elemental sulfur. ഫംഗസുകളേയും മറ്റ് കീടങ്ങളേയും നിയന്ത്രിക്കാനാണ് അത് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ആളുകളില്‍ കുറവ് വിഷാംശമേയുണ്ടാക്കുന്നുള്ളു എന്നതാണ് അതിന്റെ ഗുണം. പ്രകൃതിദത്തമായി തന്നെ അത് നമ്മുടെ ആഹാരത്തിലും മണ്ണിലും മനുഷ്യന്റെ ജൈവരസതന്ത്രത്തിലുമൊക്കെ കാണപ്പെടുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ സള്‍ഫര്‍ പൊടി ശ്വസിക്കുന്നത് ശ്വാസകോശ പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് news.berkeley.edu 2017-08-18


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )