ട്രമ്പിന്റെ ആണവയുദ്ധ ഭീഷണിക്കെതിരെ തെക്കന്‍ കൊറിയയില്‍ ആയിരങ്ങള്‍ ജാഥ നടത്തി

തെക്കന്‍ കൊറിയയുടെ തലസ്ഥാനമായ സിയോളില്‍ (Seoul) 10,000 ല്‍ അധികം പ്രതിഷേധക്കാര്‍ ഒത്ത് ചേര്‍ന്ന് ട്രമ്പ് സര്‍ക്കാരിനോട് വടക്കന്‍ കൊറിയക്കെതിരായ ആണവയുദ്ധ ഭീഷണി ഉയര്‍ത്തുന്നത് നിര്‍ത്താനും അമേരിക്ക തെക്കന്‍ കൊറിയയില്‍ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന THAAD മിസൈല്‍ വിരുദ്ധ സംവിധാനം നീക്കം ചെയ്യാനും ജനക്കൂട്ടം ആവശ്യപ്പെട്ടു. Act for Peace എന്ന സംഘടനയുടെ Han Chung-mok പറയുന്നു, “ജപ്പാന്റെ കോളനി വാഴ്ചയില്‍ നിന്ന് ഞങ്ങള്‍ മോചിതരായ ദിവസമാണ് ആഗസ്റ്റ് 15. അതിന് ശേഷം ഒരു രാജ്യമെന്ന് നിലയില്‍ ഞങ്ങള്‍ സമാധാനം നിലനിര്‍ത്തേണ്ടവരാണ്. എന്നാല്‍ പ്രസിഡന്റ് ട്രമ്പ് അധികാരത്തില്‍ വന്നതിന് ശേഷം ഒരു യുദ്ധത്തിന് അദ്ദേഹം തയ്യാറാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കുകയുണ്ടായി. അതിനാല്‍ നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ ജനങ്ങള്‍ ഒത്ത് ചേര്‍ന്ന് കൊറിയന്‍ മുനമ്പില്‍ സമാധാനം കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.”

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org 2017-08-17

അമേരിക്കയുമായി ചങ്ങാത്തം കൂടുന്ന എല്ലാ രാജ്യങ്ങളുടേയും പ്രശ്നമാണിത്. അവര്‍ ശത്രുക്കളെ നിര്‍മ്മിക്കുകയും ആ ശത്രുക്കള്‍ക്കെതിരായ യുദ്ധം ഓരോ രാജ്യങ്ങളുടേയും തലയില്‍ വെക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഓരോ യുദ്ധവും അവര്‍ക്ക് കൊള്ള ലാഭം നേടാനുള്ള വഴികള്‍ മാത്രമാണ്. അതില്‍ പിടഞ്ഞ് മരിക്കുന്നത് അമേരിക്കക്കാരല്ലാത്തെ സാധാരണക്കാരായ മനുഷ്യരും. ചൈനയേയും ഇന്‍ഡ്യയേയും തമ്മിലടിപ്പിക്കുന്ന അവര്‍ ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നതും അത് തന്നെയാണ്. നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ പരമാധികാരത്തെ മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് അടിയറവ് വെച്ച് അവരുടെ ദാസരാകരുത്. സന്യാസിമാര്‍ () വരെ നാം ചൈനയുമായി അടിക്കണണെന്ന് പറയുന്നത് കേട്ടൂ. ചോരക്കൊതി തീരാത്ത ഈ കാട്ടുമൃഗങ്ങളുടെ അടിമകളാകരുത്. യുദ്ധം തുടങ്ങിവെക്കാന്‍ എളുപ്പമാണ്.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s