സ്തീകള്‍ ഇപ്പോഴും സമാധാനത്തിനായി ജാഥ നടത്തുന്നു

Photo by Flash 90

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ആയിരക്കണക്കിന് ഇസ്രായേലിലേയും പാലസ്തീനിലേയും സ്ത്രീകള്‍, അതേ ഇപ്പോഴും അവരുണ്ട്, പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ കുന്നുകള്‍ക്കിടയിലൂടെ “Journey to Peace” എന്ന മുദ്രാവാക്യവുമായി രണ്ടാഴ്ചത്തെ കാല്‍നട ജാഥ നടത്തി. “ഒരു കരാറിലെത്താതെ ഇത് ഞങ്ങള്‍ നിര്‍ത്തില്ല” എന്ന് 24 സെപ്റ്റംബറന് ഇസ്രായേലിലേയും പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലേയും വിവിധ സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് തുടങ്ങിയ സംഘടിപ്പിച്ച Women Wage Peace പറയുന്നു. കൂടുതല്‍ പേരും വെളുത്ത വസ്ത്രങ്ങളാണ് ധരിച്ചിരുന്നത്. അവര്‍ യാത്രക്കിടയില്‍ Hagar ന്റേയും Sarah യുടേയും പേരിട്ട “സമാധാന കൂടാര”ത്തില്‍ അവര്‍ വിശ്രമിച്ചു. മുസ്ലീങ്ങളുടേയും ജൂതന്‍മാരുടേയും വംശകാരണവരായ Ishmael ന്റേയും Isaac ന്റേയും അമ്മമാരാണ് അവര്‍. ഞായറാഴ്ച ജറുസലേമില്‍ അവസാനിച്ച ജാഥയില്‍ 30,000 പേര്‍ വരെ പങ്കെടുത്തു. “ജൂത, അറബ്, ഇടത്, വലത് വിഭാഗങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഞങ്ങള്‍ അടുത്ത ഒരു യുദ്ധം നടക്കാന്‍ അനുവദിക്കില്ല” എന്ന് സംഘാടകര്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org 2017-10-11


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s